Bán tòa CHDV Đường 22 Phước Long B, Thủ Đức 815m2 36 phòng dòng tiền 155tr/tháng
1 / 4
2 / 4
3 / 4
4 / 4
❮
❯
×
Bán Chung cư mini, căn hộ dịch vụ tại Đường 22, Phường Phước Long B, Thành phố Thủ Đức, Hồ Chí Minh
Đã sao chép!
92 tỷ
~112.88 triệu/m2
815 m²
36
34
Sổ đỏ / Sổ hồng
🐺 CÂU CHUYỆN CỦA NGƯỜI CÓ TIỀN… VÀ NGƯỜI BIẾT GIỮ TIỀN
Anh từng nói với tôi một câu:
“Tiền không đáng sợ…
Thứ đáng sợ là không biết để tiền ở đâu cho đúng.”
Anh không thiếu tiền.
Nhưng anh thiếu một thứ: tài sản biết “đẻ tiền” và tự lớn lên theo thời gian.
🎯 LẦN GẶP ĐÓ… KHÔNG PHẢI ĐỂ MUA NHÀ
Tôi không dẫn anh đi xem 10 căn.
Chỉ đưa anh đến đúng 1 tài sản.
Một buổi chiều, nắng nhẹ.
Xe vừa dừng trước mặt tiền Đường số 22 – Phước Long B, Thủ Đức.
Không phải biệt thự xa hoa.
Không phải toà nhà hào nhoáng.
Nhưng là thứ mà dân đầu tư lâu năm nhìn một cái là hiểu:
👉 “Đây là tài sản sống.”
💰 TIỀN CHẠY ĐỀU… NHƯ ĐỒNG HỒ
Phía trước là 2 căn nhà mặt tiền.
Phía sau là 2 dãy trọ kín 30 phòng.
Không bảng quảng cáo.
Không chiêu trò marketing.
Nhưng mỗi tháng:
👉 155 triệu tự chảy về tài khoản.
Không cần hỏi: “Có khách không?”
Vì ở đây, câu hỏi đúng phải là:
👉 “Có đủ phòng để cho thuê không?”
🧠 NGƯỜI THƯỜNG NHÌN GIÁ – CÁ MẬP NHÌN DÒNG TIỀN
92 Tỷ. - Người ngoài sẽ nói: “Đắt.”
Nhưng anh không hỏi giá.
Anh hỏi tôi một câu khác:
“Nếu anh xây lại… thì nó chạy được bao nhiêu?”
Tôi trả lời:
- 400 triệu? Bình thường.
- 600 – 800 triệu? Có thể.
- 1 tỷ/tháng? Không phải viển vông.
Anh im lặng.
📈 VÀ RỒI… ANH NHÌN RA THỨ QUAN TRỌNG NHẤT
Không phải căn nhà.
Không phải dãy trọ.
Mà là vị trí.
+ Sát Vành Đai 2
+ Gần Khu Công Nghệ Cao
+ Bao quanh là sinh viên – kỹ sư – chuyên gia
Anh nói nhỏ:
“Tiền thuê chỉ là tiền lẻ…