18:08 - 24/04/2026

Hưng Yên điều chỉnh Tải Okvip APK thành lập Cụm công nghiệp Đình Cao

Hưng Yên điều chỉnh Tải Okvip APK thành lập Cụm công nghiệp Đình Cao. Thành lập cụm công nghiệp phải đáp ứng điều kiện gì?

Mua bán nhà đất tại Hưng Yên

Xem thêm Mua bán nhà đất tại Hưng Yên

Nội dung chính

Theo Tải Okvip APK 1321/QĐ-UBND năm 2026 về việc điều chỉnh Tải Okvip APK thành lập Cụm công nghiệp Đình Cao

    Cụ thể, nội dung điều chỉnh Tải Okvip APK thành lập Cụm công nghiệp Đình Cao như sau:

    (1) Cập nhật địa danh hành chính tại khoản 2 Điều 1:

    “2. Địa điểm, diện tích: Tại khu đất có diện tích khoảng 19,5 ha thuộc địa phận xã Tiên Tiến. Vị trí khu đất:

    - Phía Đông Bắc giáp hành lang đường ĐT 386;

    - Phía Tây Nam giáp đất nông nghiệp;

    - Phía Tây Bắc giáp đất nông nghiệp;

    - Phía Đông Nam giáp đất nông nghiệp”.

    (2) Điều chỉnh thông tin Chủ đầu tư được quy định tại khoản 6 Điều 1: “6. Chủ đầu tư hạ tầng kỹ thuật: Công ty Cổ phần thiết kế và xây dựng GIZA Việt Nam.

    - Địa chỉ trụ sở chính: Tầng 4 Tòa nhà N01-T5 Khu đoàn ngoại giao, phường Xuân Đỉnh, thành phố Hà Nội.

    - Giấy đăng ký doanh nghiệp/mã số doanh nghiệp là 0106300187, đăng ký lần đầu ngày 04/9/2013, đăng ký thay đổi lần thứ 12 ngày 15/3/2024. - Người đại diện theo pháp luật: Ông Ngô Hữu Tiệp - Chủ tịch HĐQT. - Vốn điều lệ: 500.000.000.000 đồng (Năm trăm tỷ đồng).

    (3) Điều chỉnh về tổng mức đầu tư; cơ cấu nguồn vốn quy định tại khoản 7 Điều 1: “7. Tổng mức vốn đầu tư, cơ cấu nguồn vốn đầu tư

    a) Tổng mức đầu tư: 241 tỷ đồng.

    b) Cơ cấu vốn: - Vốn tự có nhà đầu tư: 60,25 tỷ đồng, chiếm 25% tổng vốn đầu tư. - Vốn vay, vốn huy động từ các nguồn hợp pháp khác: 180,75 tỷ đồng, chiếm 75% tổng vốn đầu tư.”

    (4) Điều chỉnh tiến độ thực hiện dự án đầu tư quy định tại khoản 8 Điều 1: “8. Tiến độ thực hiện dự án đầu tư:

    - Phê duyệt quy hoạch quy hoạch chi tiết xây dựng tỷ lệ 1/500: Hoàn thành trước ngày 20/4/2026;

    - Chuyển chuyển mục đích sử dụng đất trồng lúa: Hoàn thành trước ngày 31/7/2026; - Đền bù, giải phóng mặt bằng: Hoàn thành trước ngày 30/9/2026;

    - Giao đất, cho thuê đất: Hoàn thành trước ngày 15/10/2026;

    - Xây dựng hạ tầng kỹ thuật và đưa CCN đi vào hoạt động: Hoàn thành trước ngày 15/01/2027

    Các nội dung khác tại Tải Okvip APK số 1054/QĐ-UBND ngày 12/5/2022 của UBND tỉnh về việc thành lập CCN Đình Cao không thay đổi

Hưng Yên điều chỉnh Tải Okvip APK thành lập Cụm công nghiệp Đình Cao (Hình từ Internet)

    Thành lập cụm công nghiệp phải đáp ứng điều kiện gì?

    Căn cứ tại Điều 8 Liên Minh Game Trực Tuyến Uy Tín Số 1 Hiện Nay 32/2024/NĐ-CP quy định chủ đầu tư xây dựng hạ tầng kỹ thuật cụm công nghiệp có nghĩa vụ như sau:

    - Có trong Danh mục các cụm công nghiệp trên địa bàn cấp tỉnh đã được cấp có thẩm quyền phê duyệt; có quỹ đất phù hợp với quy hoạch sử dụng đất trên địa bàn cấp huyện;

    - Có doanh nghiệp, hợp tác xã, tổ chức có tư cách pháp lý, có năng lực đầu tư xây dựng hạ tầng kỹ thuật đề nghị làm chủ đầu tư xây dựng hạ tầng kỹ thuật cụm công nghiệp;

    Trong trường hợp địa bàn cấp huyện đã thành lập cụm công nghiệp thì tỷ lệ lấp đầy trung bình của các cụm công nghiệp đạt trên 50% hoặc tổng quỹ đất công nghiệp chưa cho thuê của các cụm công nghiệp không vượt quá 100 ha.