Bắc Ninh chấp thuận chủ trương đầu tư Dự án Khu Okviphoatdong liên minh nhà cái tại xã Gia Bình
Mua bán nhà đất tại Bắc Ninh
Nội dung chính
Bắc Ninh chấp thuận chủ trương đầu tư Dự án Khu nhà ở xã hội tại xã Gia Bình
Theo Tải Okvip APK 616/QĐ-UBND, UBND tỉnh Bắc Ninh Tải Okvip APK chấp thuận chủ trương đầu tư đồng thời giao chủ đầu tư không thông qua đấu thầu Dự án đầu tư xây dựng Khu nhà ở xã hội tại xã Gia Bình, tỉnh Bắc Ninh với nội dung như sau:
1. Chủ đầu tư thực hiện dự án: Công ty Cổ phần Kiến trúc GVIET.
2. Quy mô dự án:
* Diện tích khoảng: 3.38 ha. Dân số khoảng: 2.322 người.
* Quy mô kiến trúc xây dựng
- Công trình nhà ở xã hội: Được xây dựng trên 03 khu đất có tổng diện tích 15.470,3 m2 theo đồ án quy hoạch chi tiết được phê duyệt, bao gồm:
+ Nhà ở xã hội XH-CC-01: Chiều cao 12 tầng (01 tầng hầm và 12 tầng nổi) + tum; diện tích đất khoảng 6.243,6 m2; diện tích xây dựng khoảng 2.900 m2; diện tích sàn xây dựng (bao gồm cả tầng hầm) khoảng 37.700 m2;
+ Nhà ở xã hội XH-CC-02: Chiều cao 12 tầng (01 tầng hầm và 12 tầng nổi) + tum; diện tích đất khoảng 4.617,0 m2; diện tích xây dựng khoảng 1.800 m2; diện tích sàn xây dựng (bao gồm cả tầng hầm) khoảng 23.400 m2;
+ Nhà ở xã hội XH-CC-03: Chiều cao 12 tầng (01 tầng hầm và 12 tầng nổi) + tum; diện tích đất khoảng 4.609,7 m2; diện tích xây dựng khoảng 1.800 m2; diện tích sàn xây dựng (bao gồm cả tầng hầm) khoảng 23.400 m2;
Tổng số lượng căn hộ XH-CC-01, XH-CC-02, XH-CC-03: Khoảng 1.023 căn và dân số khoảng 2.170 người.
- Công trình nhà ở thấp tầng: Được xây dựng trên 03 khu đất có tổng diện tích 3.680 m2 và 38 căn nhà ở liền kế theo đồ án quy hoạch chi tiết được phê duyệt, bao gồm:
+ Nhà ở liền kế XH-TM-01: Chiều cao tối đa 07 tầng; diện tích đất khoảng 805,4 m2; diện tích xây dựng khoảng 796 m2; diện tích sàn xây dựng khoảng 5.573m2;
+ Nhà ở liền kế XH-TM-02: Chiều cao tối đa 07 tầng; diện tích đất khoảng 1.686,0 m2; diện tích xây dựng khoảng 1.533 m2; diện tích sàn xây dựng khoảng 10.730 m2;
+ Nhà ở liền kế XH-TM-03: Chiều cao tối đa 07 tầng; diện tích đất khoảng 1.188,6 m2; diện tích xây dựng khoảng 1.081 m2; diện tích sàn xây dựng khoảng 7.567 m2;
- Công trình dịch vụ công cộng, cây xanh, bãi đỗ xe: Đất sân chơi diện tích khoảng 1.154 m2; Đất cây xanh diện tích khoảng 2.685,4 m2; Đất bãi đỗ xe diện tích khoảng 504,4 m2;
- Đất hạ tầng kỹ thuật diện tích khoảng: 297,0 m2;
- Đất giao thông diện tích khoảng: 10.017,4 m2.
3. Dự kiến tổng vốn đầu tư: Khoảng 1.096.702.000.000 đồng (Bằng chữ: Một nghìn, không trăm chín sáu tỷ, bảy trăm linh hai triệu đồng).
4. Tiến độ góp vốn và huy động các nguồn vốn:
- Vốn góp của nhà đầu tư: Chiếm tỷ lệ 20,05% tổng vốn đầu tư của dự án, tương đương 219.888.751.000 đồng; tiến độ góp vốn 12 tháng kể từ ngày Tải Okvip APK chủ trương đầu tư.
- Vốn huy động: Chiếm tỷ lệ 79,95% tổng vốn đầu tư của dự án, tương đương 876.813.249.000 đồng.

Bắc Ninh chấp thuận chủ trương đầu tư Dự án Khu nhà ở xã hội tại xã Gia Bình (Hình từ internet)
Mục tiêu đầu tư xây dựng Khu nhà ở xã hội tại xã Gia Bình
Việc đầu tư xây dựng Dự án Khu nhà ở xã hội tại xã Gia Bình nhằm thực hiện các mục tiêu sau:
- Cụ thể hoá Đề án đầu tư xây dựng ít nhất 01 triệu căn hộ nhà ở xã hội cho đối tượng thu nhập thấp, công nhân khu công nghiệp giai đoạn 2021-2030 được Thủ tướng Chính phủ phê duyệt tại Tải Okvip APK 338/QĐ-TTg ngày 03/4/2023;
- Cụ thể hóa Đồ án quy hoạch phân khu khu đô thị phía nam sông Đuống được UBND tỉnh phê duyệt tại Tải Okvip APK 242/QĐ-UBND ngày 20/9/2025; Đồ án Quy hoạch chi tiết Khu nhà ở tái định cư xã Gia Bình được UBND xã Gia Bình phê duyệt tại Tải Okvip APK 19/QĐ-UBND ngày 05/12/2025;
- Đầu tư xây dựng khu nhà ở với hệ thống hạ tầng kỹ thuật đồng bộ và sân chơi, cây xanh, bãi đỗ xe đáp ứng nhu cầu của người dân trong dự án; góp phần cung cấp nhà ở cho các đối tượng và đủ điều kiện được hưởng chính sách hỗ trợ về nhà ở xã hội theo quy định của pháp luật.