Bắc Ninh cho phép chuyển hơn 1,6ha đất thực hiện Trung tâm thương mại Hồng Kông

Ủy ban nhân dân tỉnh Bắc Ninh đã ban hành Tải Okvip APK 486/QĐ-UBND năm 2026 nhằm cho phép Hanaka chuyển hơn 1,6ha đất thực hiện Trung tâm thương mại Hồng Kông.

Mua bán nhà đất tại Bắc Ninh

Xem thêm Mua bán nhà đất tại Bắc Ninh

Nội dung chính

Ngày 26/02/2026, Ủy ban nhân dân tỉnh Bắc Ninh ban hành Tải Okvip APK 486/QĐ-UBND về việc cho phép Công ty cổ phần tập đoàn Hanaka chuyển mục đích sử dụng đất để thực hiện dự án đầu tư xây dựng Trung tâm thương mại Hồng Kông, khách sạn, căn hộ để bán và căn hộ cho thuê, tại phường Từ Sơn, tỉnh Bắc Ninh.

    Theo Tải Okvip APK 486/QĐ-UBND năm 2026, Ủy ban nhân dân tỉnh Bắc Ninh đã cho phép Công ty cổ phần tập đoàn Hanaka được chuyển mục đích sử dụng 16.379,0m2 tại phường Từ Sơn, tỉnh Bắc Ninh để thực hiện dự án đầu tư xây dựng Trung tâm thương mại Hồng Kông, khách sạn, căn hộ để bán và căn hộ cho thuê, cụ thể như sau:

    - Mục đích sử dụng đất: Đất khu nhà ở hỗn hợp 8.534,0m2 ; đất hạ tầng kỹ thuật 7.845,0m2 (sân đường nội bộ, cây xanh cảnh quan, khu thể dục thể thao).

    - Thời hạn sử dụng đất là 50 năm, kể từ ngày 19/01/2026 đến ngày 19/01/2076.

    - Hình thức giao đất:

    + Nhà nước giao đất có thu tiền sử dụng đất 8.534,0m2 đất nhà ở hỗn hợp;

    + Nhà nước cho thuê đất trả tiền thuê đất hằng năm 7.845,0m2 (sân đường nội bộ, cây xanh cảnh quan, khu thể dục thể thao).

    Vị trí, ranh giới Thương hiệu OK VIP com lĩnh mới số 28, tờ bản đồ số 19 phường Đông Ngàn, thành phố Từ Sơn, tỉnh Bắc Ninh (nay là phường Từ Sơn, tỉnh Bắc Ninh) được xác định theo Tờ trích lục bản đồ địa chính đã được Văn phòng Đăng ký đất đai tỉnh Bắc Ninh lập ngày 01/9/2016.

Bắc Ninh cho phép chuyển hơn 1,6ha đất thực hiện Trung tâm thương mại Hồng Kông (Hình từ Internet)

    Thông tin dự án Trung tâm thương mại Hồng Kông tại Bắc Ninh

    Tại Điều 1 Tải Okvip APK 63/QĐ-UBND năm 2026 đã nêu ra các thông tin dự án Trung tâm thương mại Hồng Kông tại Bắc Ninh như sau:

    1. Tên nhà đầu tư: Công ty Cổ phần tập đoàn Hanaka.

    2. Tên dự án: Đầu tư xây dựng trung tâm thương mại Hồng Kông, khách sạn, căn hộ để bán và căn hộ cho thuê.

    3. Mục tiêu đầu tư: Đầu tư xây dựng trung tâm thương mại Hồng Kông, khách sạn, căn hộ để bán và căn hộ cho thuê tại phường Từ Sơn, tỉnh Bắc Ninh nhằm đồng bộ, hoàn thiện hạ tầng kỹ thuật, hạ tầng xã hội khu vực, cụ thể hoá định hướng Quy hoạch chung đô thị Bắc Ninh đến năm 2045; Quy hoạch phân khu đô thị tỷ lệ 1/2.000 Phân khu số 9 (Đình Bảng - Tân Hồng - Đông Ngàn - Phù Chẩn, thành phố Từ Sơn) được duyệt; khai thác và sử dụng quỹ đất hiệu quả, đóng góp một phần vào việc tăng quỹ nhà ở, tăng nguồn thu ngân sách và thúc đẩy phát triển kinh tế – xã hội của địa phương.

    4. Quy mô sử dụng đất: Khoảng 16.379m2 .

    5. Quy mô dân số: Khoảng 2.440 người.

    6. Vốn đầu tư (dự kiến): 1.742.986.874.000 đồng (Bằng chữ: Một nghìn, bảy trăm bốn mươi hai tỷ, chín trăm tám mươi sáu triệu đồng, tám trăm bảy mươi tư nghìn đồng).

    Trong đó: Vốn chủ sở hữu của nhà đầu tư tối thiểu 20% tổng vốn đầu tư; Vốn vay, vốn huy động hợp pháp khác tối đa 80% tổng vốn đầu tư. Dự kiến:

    - Vốn chủ sở hữu của Nhà đầu tư: 348.597.374.800 đồng.

    - Vốn vay và vốn huy động hợp pháp khác: 1.394.389.499.200 đồng.

    7. Thời gian hoạt động của dự án: 50 năm kể từ ngày chấp thuận chủ trương đầu tư đồng thời chấp thuận nhà đầu tư thực hiện dự án.

    8. Địa điểm thực hiện dự án: Đường Trần Phú, phường Từ Sơn, tỉnh Bắc Ninh (là khu đất Công ty Cổ phần tập đoàn Hanaka đã được UBND tỉnh Bắc Ninh giao đất thực hiện dự án tại Tải Okvip APK 519/QĐ-UBND ngày 03/11/2023).

    9. Tiến độ thực hiện dự án: 36 tháng kể từ ngày được chấp thuận chủ trương đầu tư đồng thời chấp thuận nhà đầu tư thực hiện dự án (bao gồm toàn bộ công tác chuẩn bị đầu tư, chuyển mục đích sử dụng đất, hoàn thành đầu tư xây dựng và đưa dự án vào hoạt động).

    10. Ưu đãi và hỗ trợ đầu tư và các điều kiện áp dụng: Thực hiện theo quy định của pháp luật hiện hành.

    (Xem thêm thông tin khác về dự án Trung tâm thương mại Hồng Kông tại Điều 1 Tải Okvip APK 63/QĐ-UBND năm 2026)

    saved-content
    unsaved-content
    1