Đà Nẵng chấp thuận chủ trương đầu tư dự án Khu Okviphoatdong liên minh nhà cái Núi Thành tại xã Núi Thành
Mua bán Nhà riêng trên toàn quốc
Nội dung chính
Đà Nẵng chấp thuận chủ trương đầu tư dự án Khu nhà ở xã hội Núi Thành tại xã Núi Thành
Theo Tải Okvip APK 1357/QĐ-UBND, UBND thành phố Đà Nẵng Tải Okvip APK chấp thuận chủ trương đầu tư đồng thời giao chủ đầu tư dự án Khu nhà ở xã hội Núi Thành như sau:
1. Chủ đầu tư: Công ty cổ phần Tập đoàn Hà Mỹ Hưng. Địa chỉ trụ sở: Thôn Hà Ân, tỉnh Hà Tĩnh.
2. Địa điểm thực hiện dự án: Tại Khu đất A1, A2 - Khu nhà ở công nhân thuộc Khu kinh tế mở Chu Lai, xã Núi Thành, thành phố Đà Nẵng.
3. Quy mô dự án:
- Tổng diện tích đất: khoảng 22.001,79 m² (khu đất A1: khoảng 11.036,68 m², khu đất A2: khoảng 10.965,11 m²).
- 04 khối nhà chung cư ở xã hội, cao 12 tầng. Diện tích đất: khoảng 18.180,86 m². Tổng số căn hộ: khoảng 846 căn hộ. Tổng diện tích xây dựng: khoảng 6.468 m². Tổng diện tích sàn xây dựng: khoảng 74.952 m². Tổng diện tích sàn nhà ở: khoảng 56.214 m². Quy mô dân số: khoảng 1.972 người.
- Nhà ở thương mại liền kề: Diện tích đất: khoảng 3.820,93 m². Tầng cao: 03 tầng. Tổng số căn nhà liền kề: khoảng 30 căn. Tổng diện tích xây dựng: khoảng 3.438,84 m². Tổng diện tích sàn xây dựng: khoảng 10.316,51 m².
- Diện tích đất xe, nhà sinh hoạt cộng đồng, nhà trẻ và diện tích đất khác tuân thủ theo QCVN 01:2021/BXD - Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về Quy hoạch xây dựng, QCVN 04:2021/BXD - Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về Nhà chung cư và quy hoạch chi tiết xây dựng Khu nhà ở công nhân Khu kinh tế mở Chu Lai được phê duyệt và phê duyệt điều chỉnh theo quy định tại khoản 7 Điều 7 Liên Minh Game Trực Tuyến Uy Tín Số 1 Hiện Nay 192/2025/NĐ-CP.
4. Sơ bộ tổng mức đầu tư: 885.209.083.000 đồng (Bằng chữ: Tám trăm tám mươi lăm tỷ, hai trăm lẻ chín triệu, không trăm tám mươi ba nghìn đồng).
Trong đó:
- Vốn góp của nhà đầu tư: 240.000.000.000 đồng (Bằng chữ: Hai trăm bốn mươi tỷ đồng), chiếm khoảng 27% tổng mức đầu tư.
- Vốn vay và các nguồn vốn huy động hợp pháp khác: 645.209.083.000 đồng (Bằng chữ: Sáu trăm bốn mươi lăm tỷ, hai trăm lẻ chín triệu, không trăm tám mươi ba nghìn đồng), chiếm khoảng 73% tổng mức đầu tư.
7. Tiến độ, thời gian thực hiện dự án:
- Tiến độ thực hiện dự án: dự kiến 03 năm, kể từ ngày được nhà nước giao đất (dự kiến từ Quý I/2026 đến hết Quý IV/2028).
- Phân kỳ tiến độ thực hiện dự án:
+ Đến hết Quý IV/2026: Đầu tư hoàn thành, nghiệm thu, đưa vào sử dụng 01 chung cư nhà ở xã hội cao 12 tầng, với khoảng 239 căn.
+ Đến hết Quý IV/2027: Đầu tư hoàn thành, nghiệm thu, đưa vào sử dụng 02 chung cư nhà ở xã hội cao 12 tầng, với tổng cộng 423 căn.
+ Đến hết Quý IV/2028: Đầu tư hoàn thành, nghiệm thu, đưa vào sử dụng chung cư nhà ở xã hội cao 12 tầng với khoảng 184 căn và khu nhà ở thương mại liền kề.
- Thời gian thực hiện dự án: 50 năm kể từ ngày chủ đầu tư được Tải Okvip APK giao đất, cho thuê đất thực hiện dự án.

Đà Nẵng chấp thuận chủ trương đầu tư dự án Khu nhà ở xã hội Núi Thành tại xã Núi Thành (Hình từ internet)
Mục tiêu đầu tư xây dựng dự án Khu nhà ở xã hội Núi Thành tại xã Núi Thành, Đà Nẵng
Việc đầu tư xây dựng dự án Khu nhà ở xã hội Núi Thành tại xã Núi Thành nhằm để bán đối với các đối tượng được hưởng chính sách về nhà ở xã hội theo quy định của pháp luật. Kinh doanh, khai thác phần diện tích đất ở thương mại của dự án theo cơ chế chủ đầu tư quy định tại điểm d khoản 1 Điều 85 Luật Nhà ở 2023.
Bên cạnh đó, việc chấp thuận chủ trương đầu tư xây dựng dự án này còn góp phần hoàn thành chỉ tiêu nhà ở xã hội của thành phố Đà Nẵng được Chính phủ giao tại Okvip69 Casino online, Thể thao, Xổ số, Bắn cá, Đá gà, Nổ hũ 7/NQ-CP ngày 12/01/2026. Cụ thể, trong năm 2026, thành phố Đà Nẵng phải hoàn thành 4.979 căn nhà ở xã hội.